Thứ 6 - 26/02/2016
Màu đỏ Màu xanh nước biển Màu vàng Màu xanh lá cây
Trả lời câu hỏi của bạn đọc: Lê Thị Hoa (thành phố Biên Hòa)

Nội dung hỏi:

“Đường Nguyễn Văn Hoa đoạn từ UBND phường Thống Nhất qua khu phố 4, 5 và 6 đến giáp đường 30/4 dài khoảng 2km thuộc phường Thống Nhất,TP Biên Hòa. Đoạn đường trên đường hẹp, mặt đường xuống cấp, quanh co, đường hiện không có hệ thống đèn chiếu sáng công cộng. Vì vậy việc lưu thông qua đoạn đường này về ban đêm rất nguy hiểm, có nguy cơ tiềm ẩn mất ANTT về khuya, do trời tối, đèn đường không có nên các đối tượng phạm tội thường hay cướp giật tài sản về khuya vắng.

Tôi kiến nghị UBNDTP Biên Hòa, UBND phường Thống Nhất xem xét cho lắp đặt hệ thống đèn chiếu sáng công cộng tại tuyến đường trên. Vì là trục giao thông chính, có nhiều Trường Học trên tuyến đường này như Trường Cơ Điện Đồng Nai, Trường Tiểu Học và THCS Thống Nhất. Nên người tham gia giao thông đi qua tuyến đường này nhiều, việc đường chưa có hệ thống chiếu sáng công cộng gây lo âu cho người tham gia giao thông trên tuyến đường này. Nhất là về khuya vắng."

* UBND thành phố Biên Hòa có ý kiến trả lời tại Công văn số 2799/UBND-THNC ngày 23/02/2024 như sau:

- Về nội dung phản ánh: Đường Nguyễn Văn Hoa từ UBND phường Thống Nhất qua khu phố 4, 5 và 6 đến giáp đường 30/4 dài khoảng 2km thuộc phường Thống Nhất, thành phố Biên Hòa: Qua rà soát đoạn đường trên không qua địa bàn khu phố 6, phường Thống Nhất.

- Về thực trạng: Đường Nguyễn Văn Hoa đoạn từ UBND phường Thống Nhất qua khu phố 4, 5 đến giáp đường 30/4 dài khoảng 2km thuộc phường Thống Nhất, thành phố Biên Hòa, hiện chưa có hệ thống chiếu sáng và các tuyến đường này là tuyến đường do UBND phường Thống Nhất quản lý. Do đó, UBND thành phố đã chỉ đạo UBND phường Thống Nhất thực hiện vận động xã hội hóa để lắp đặt hệ thống đèn chiếu sáng công cộng đoạn đường trên nhằm đảm bảo an toàn giao thông và an ninh trật tự tại khu vực. Kết quả thực hiện báo cáo về UBND thành phố, đồng gửi Phòng Quản lý đô thị để theo dõi.

CTTĐT

Atlas tỉnh Đồng Nai

Cổng TTĐT Chính phủ

Số lượt truy cập

Save Conflict Your changes conflict with those made concurrently by another user. If you want your changes to be applied, click Back in your Web browser, refresh the page, and resubmit your changes.Trong ngày:
Tất cả:

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "CTT-Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.g​ov.vn" khi ​phát hành lại thông tin từ các nguồn này.​

ipv6 ready

Chung nhan Tin Nhiem Mang