Thứ 6 - 26/02/2016
Màu đỏ Màu xanh nước biển Màu vàng Màu xanh lá cây
Trả lời câu hỏi của bạn đọc Tuấn Anh (34A5, KP1, phường An Bình, TP Biên Hoà).

Nội dung câu hỏi:

Tôi là chủ sử dụng hợp pháp diện tích 1,2 ha đất theo GCNQSDĐ số CH557946 do Sở TNMT cấp ngày 22/3/2017 (thửa số 253, tờ BĐĐC số 71 Tam Phước, TP Biên Hòa). Vừa qua tôi biết đất của tôi nằm trong cảnh báo ranh dự án đã có văn bản thỏa thuận địa điểm số 10303/UBND-XDCB ngày 13/10/2016 của UBND TP Biên Hòa (trước khi tôi được cấp GCN). Nay tôi đề nghị UBND tỉnh Đồng Nai chỉ đạo UBND TP Biên Hòa, Văn phòng đăng ký đất đai "bãi bỏ ngay việc ghi chú khu đất này đã có thỏa thuận dự án" vì thực tế đến đầu năm 2022 này chưa có dự án nào được chấp thuận làm trên đất của chúng tôi và việc để tồn tại ghi chú như vậy sẽ ảnh hưởng, gây thiệt hại đến quyền lợi sử dụng đất hợp pháp của chúng tôi.

Rất mong được các cơ quan có văn bản giải quyết sớm bảo đảm quyền sử dụng đất của dân. Chúng tôi xin chân thành cảm ơn.

* UBND thành phố Biên Hòa có ý kiến trả lời tại Công văn số: 4043/UBND-KTN ngày 06/4/2022 như sau:

- Theo đơn đề ngày 13/01/2022 của ông Võ Tấn Phát, ông Đào Tuấn Anh, bà Văn Thị Thanh Lan trình bày: khu đất diện tích 6,4ha (đính kèm danh mục kê giấy chứng nhận quyền sử dụng đất kèm theo đơn) của ông (bà) bị cảnh báo nằm trong ranh dự án đã có Văn bản thỏa thuận địa điểm số 10303/UBND-XDCB ngày 13/10/2016 của UBND thành phố Biên Hòa và việc này đã ảnh hưởng nghiêm trọng đến việc sử dụng đất của ông (bà). Vì vậy, các ông (bà) đề nghị UBND thành phố Biên Hòa, Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh, Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh Đồng Nai – Chi nhánh Biên Hòa bãi bỏ việc ghi chú khu đất này đã có thỏa thuận dự án.

- Qua rà soát dữ liệu quản lý đất đai và qua đối soát các Giấy chứng nhận theo bảng kê kèm theo đơn của ông Võ Tấn Phát, ông Đào Tuấn Anh, bà Văn Thị Thanh Lan ngày 13/01/2022 thì không nhận thấy có thông tin cảnh báo đất của ông (bà) đã có Văn bản thỏa thuận địa điểm số 10303/UBND-XDCB ngày 13/10/2016 của UBND thành phố Biên Hòa trên các giấy chứng nhận nêu trên. Do đó đối với thông tin nêu trong đơn cho rằng các thửa đất của ông (bà) bị cảnh báo nằm trong ranh dự án đã có Văn bản thỏa thuận địa điểm của UBND thành phố Biên Hòa thì đề nghị các ông (bà) liên hệ Phòng Tài nguyên và Môi trường (địa chỉ: lầu 4 Trung tâm Hành chính công thành phố Biên Hòa, số 225 đường Võ Thị Sáu, phường Thống Nhất, thành phố Biên Hòa) cung cấp hồ sơ, thông tin như đơn phản ánh để được xem xét trả lời theo quy định.​ 

 

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI


Cơ quan chủ quản: Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.g​ov.vn"


ipv6 ready