Thư viện Đồng Nai tiếp nhận gần 200 bản sách
- Cập nhật 29/11/2023 09:10
- Lượt xem : 301
- Xem với cỡ chữ
![](/style library/images/FontTSmall.png)
![](/style library/images/FontTLage.png)
(CTT-Đồng Nai) - Thư viện Đồng Nai đã tiếp nhận gần 200 bản sách do đồng chí Võ Minh Quang, nguyên Ủy viên TVTU, nguyên Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy trao tặng.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/801830a35356655bca0183508c2596f6-2023-11-29.09-12-58.jpg)
Những bản sách quý do đồng chí Võ Minh Quang, nguyên Ủy viên TVTU, nguyên Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy trao tặng Thư viện Đồng Nai
Những bản sách quý do đồng chí Võ Minh Quang, nguyên Ủy viên TVTU, nguyên Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy trao tặng Thư viện Đồng Nai
Theo đó, các sách được tặng là những bản sách quý trong tủ sách gia đình do đồng chí Võ Minh Quang sưu tầm và được biếu tặng. Phần lớn những tài liệu này có nội dung nghiên cứu về chính trị, văn hóa - xã hội và địa chí tỉnh Đồng Nai như: Lịch sử Nam bộ kháng chiến; Lịch sử Đảng bộ H.Vĩnh Cửu...
Thư viện Đồng Nai cho biết, toàn bộ số sách thư viện tiếp nhận sẽ được chọn lọc, xử lý kỹ thuật nghiệp vụ và đưa vào phục vụ bạn đọc, đồng thời luân chuyển xuống cơ sở, phục vụ bạn đọc. Đây thực sự là nguồn tư liệu quý, góp phần làm đa dạng và phong phú thêm nguồn tài nguyên thông tin của Thư viện Đồng Nai.
Thanh Thanh