(CTT-Đồng Nai) - Thông tin từ Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh, trong tuần vừa qua, toàn tỉnh ghi nhận 206 ca bệnh sốt xuất huyết phải nhập viện điều trị. Trong đó, tỷ lệ bệnh nhân dưới 15 tuổi chiếm đến 70,8%.
(CTT-Đồng Nai) - Thông tin từ Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh, trong 6 tháng đầu năm 2024, một số bệnh truyền nhiễm trong tiêm chủng mở rộng ghi nhận ca bệnh tăng so với năm 2023. Đó là các bệnh sởi, ho gà, viêm não Nhật Bản.
(CTT-Đồng Nai) - Giám đốc Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Cửu Hồ Văn Hoài cho biết, trên địa bàn huyện vừa ghi nhận thêm 1 ổ dịch chó dại tại ấp 6, xã Vĩnh Tân, huyện Vĩnh Cửu.
(CTT-Đồng Nai) - TS-BS Trần Minh Hòa, Giám đốc Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh cho biết, bệnh dại vẫn chưa có thuốc điều trị đặc hiệu nên 100% bệnh nhân đã lên cơn dại thường tử vong. Do vậy, phòng bệnh dại cực kỳ quan trọng.
(CTT-Đồng Nai) - Thông tin từ Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh, trên địa bàn tỉnh vừa ghi nhận ca bệnh ho gà mới tại thành phố Biên Hòa, nâng tổng số ca bệnh ho gà từ đầu năm đến nay trên toàn tỉnh lên 8 ca.
(CTT-Đồng Nai) - Trong tuần gần đây, trên địa bàn tỉnh ghi nhận 149 ca mắc bệnh sốt xuất huyết phải nhập viện điều trị, tăng 35 ca so với tuần trước và 53 ca so với tuần cùng kỳ năm ngoái.
(CTT-Đồng Nai) - Từ đầu năm 2024 đến nay, toàn tỉnh ghi nhận 5 ca mắc sởi, tăng 100% so với cùng kỳ năm ngoái.
(CTT-Đồng Nai) - Thông tin từ Chi cục Chăn nuôi và Thú y (Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn), trên địa bàn huyện Nhơn Trạch vừa ghi nhận 1 ổ dịch chó dại mới.
(CTT-Đồng Nai) - Trên địa bàn tỉnh vừa ghi nhận 1 ca tử vong do chó dại cắn. Đây là trường hợp đầu tiên tử vong do bệnh dại từ đầu năm 2024 đến nay.
(CTT-Đồng Nai) - Thông tin từ Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh, trên địa bàn huyện Định Quán vừa ghi nhận ổ dịch chó dại tại xã Túc Trưng nâng tổng số ổ dịch chó dại trên địa bàn tỉnh từ đầu năm 2024 đến nay lên 19 ổ. Đáng lưu ý, con chó bị dại đã cắn 1 người.