(CTT-Đồng Nai) - Liên quan đến vụ nguyên Chủ tịch UBND huyện Nhơn Trạch Nguyễn Thị Giang Hương bị lừa đảo chiếm đoạt tài sản hơn 171 tỷ đồng, trong phần trả lời bằng văn bản tại Kỳ họp thứ 18, HĐND tỉnh khóa X vào sáng 17-7 của Giám đốc Công an tỉnh cho biết, vụ việc đến nay đã được Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh khởi tố vụ án lừa đảo chiếm đoạt tài sản, sử dụng con dấu, tài liệu giả của cơ quan tổ chức.