Cam kết không uống rượu, bia trong ca trực dịp Tết tại ga Long Khánh
- Cập nhật 13/02/2024 07:15
- Lượt xem : 152
- Xem với cỡ chữ
(CTT-Đồng Nai) - Công an TP.Long Khánh vừa tổ chức tuyên truyền, vận động toàn thể nhân viên ga Long Khánh (TP.Long Khánh) ký cam kết không sử dụng rượu, bia trong ca trực vào dịp Tết Nguyên đán 2024.
Cán bộ, nhân viên ga Long Khánh (TP.Long Khánh) ký cam kết không sử dụng rượu bia trong ca trực vào dịp Tết Nguyên đán 2024 Ảnh: CTV
Cán bộ, nhân viên ga Long Khánh (TP.Long Khánh) ký cam kết không sử dụng rượu bia trong ca trực vào dịp Tết Nguyên đán 2024 Ảnh: CTV
Đoàn công tác đến thăm hỏi và làm việc với nhân viên 6 chốt nơi đường sắt giao nhau đường bộ trên địa bàn thành phố. Đồng thời tiến hành đo nồng độ cồn đối với nhân viên lái tàu số hiệu SPT2 (tuyến ga Sài Gòn - ga Phan Thiết) và nhắc nhở cán bộ nhân viên nhà ga cam kết tuyệt đối không sử dụng rượu, bia trong thời gian làm việc.
Đồng thời, Công an TP.Long Khánh còn đề nghị ga Long Khánh phối hợp lực lượng Cảnh sát giao thông - trật tự trong công tác bảo đảm trật tự an toàn giao thông đường sắt. Nhất là trong nhiệm vụ đấu tranh phòng chống tội phạm hoạt động trên tuyến đường sắt qua TP.Long Khánh.
Trúc viên