(CTT-Đồng Nai) Đoàn công tác của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh do Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bảo làm trưởng đoàn vừa đến thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng trên địa bàn huyện Nhơn Trạch nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27-7-1947 - 27-7-2024).
Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bảo hỏi thăm sức khỏe Mẹ Việt Nam anh hùng Lê Thị Nở, (ngụ tại xã Long Thọ, huyện Nhơn Trạch)
Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bảo hỏi thăm sức khỏe Mẹ Việt Nam anh hùng Lê Thị Nở, (ngụ tại xã Long Thọ, huyện Nhơn Trạch)
Theo đó, đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Lê Thị Nở (90 tuổi), ngụ tại xã Long Thọ và thương binh Trần Văn Thắng (77 tuổi), ngụ tại Thị trấn Hiệp Phước, (huyện Nhơn Trạch)
Tại các gia đình đến thăm, Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bảo và lãnh đạo các đơn vị, địa phương ân cần thăm hỏi sức khỏe, bày tỏ sự tri ân sâu sắc về những đóng góp to lớn của các của mẹ Việt Nam anh hùng Lê Thị Nở và thương binh Trần Văn Thắng trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời mong muốn các gia đình giữ gìn và phát huy truyền thống cách mạng, giáo dục thế hệ trẻ tích cực học tập, chăm lo sản xuất, phát triển kinh tế để xây dựng cuộc sống gia đình ấm no, hạnh phúc, đóng góp tích cực vào sự phát triển chung của địa phương.
Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bảo cùng đoàn công tác thăm, tặng quà thương binh Trần Văn Thắng
Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bảo cùng đoàn công tác thăm, tặng quà thương binh Trần Văn Thắng
Dịp này, Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bảo cùng lãnh đạo các đơn vị, địa phương đã đến viếng, dâng hương tại Đền thời liệt sĩ huyện Nhơn Trạch để tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì sự nghiệp bảo vệ độc lập tự do của Tổ quốc.