(CTT- Đồng Nai) - Sáng 25-7, đồng chí Hồ Văn Nam, Bí thư Thành ủy Biên Hòa làm trưởng đoàn công tác của thành phố đến thăm, động viên tặng quà gia đình người có công tại các phường Tân Phong và Thống Nhất.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/85242ceb04302a48181f67da8fb0bfd1-2024-07-25.14-53-22.jpg)
Bí thư Thành ủy Biên Hòa tặng quà thương binh Lê Văn Thiên, ngụ khu phố 4, phường Tân Phong
Bí thư Thành ủy Biên Hòa tặng quà thương binh Lê Văn Thiên, ngụ khu phố 4, phường Tân Phong
Đó là 3 thương binh nặng ¼, mất tỷ lệ sức khỏe từ 81% trở lên. Thương binh Lê Văn Thiên và Nguyễn Thị Dung cùng ngụ khu phố 4, phường Tân Phong; thương binh Lê Nguyên Khang, ngụ khu phố 2 phường Thống Nhất. Mỗi phần quà trị giá gần 4 triệu đồng gồm tiền mặt, quà và thuốc.
Thay mặt đoàn công tác, Bí thư Thành ủy Hồ Văn Nam thăm hỏi sức khỏe, động viên và cảm ơn thương binh nặng đã gửi lại một phần cơ thể cho công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời, mong muốn thương binh nặng và gia đình người có công tiếp tục nỗ lực vươn lên “tàn nhưng không phế”, giáo dục con, cháu, thế hệ trẻ phát huy truyền thống, vươn lên góp sức xây dựng quê hương, đất nước.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/85242ceb04302a48181f67da8fb0bfd1-2024-07-25.14-53-33.jpg)
Bí thư Thành ủy Biên Hòa Hồ Văn Nam tặng quà thương binh nặng Lê Nguyên Khang, ngụ khu phố 2 phường Thống Nhất
Bí thư Thành ủy Biên Hòa Hồ Văn Nam tặng quà thương binh nặng Lê Nguyên Khang, ngụ khu phố 2 phường Thống Nhất
Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Biên Hòa cho biết, kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27-7-1947- 27-7-2024), thành phố Biên Hòa tổ chức 3 đoàn do các đồng chí thường trực, thường vụ Thành ủy làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà, động viên 10 thương binh nặng, người hoạt động kháng chiến nhiễm chất độc hóa học có tỷ lệ thương tật từ 81% trở lên.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/85242ceb04302a48181f67da8fb0bfd1-2024-07-25.14-53-28.jpg)
Đoàn công tác tặng quà thương binh Nguyễn Thị Dung, ngụ khu phố 4, phường Tân Phong
Đoàn công tác tặng quà thương binh Nguyễn Thị Dung, ngụ khu phố 4, phường Tân Phong