Hơn 70 bác sĩ, điều dưỡng được đào tạo về dinh dưỡng và bệnh lý
- Cập nhật 12/08/2024 10:22
- Lượt xem : 69
- Xem với cỡ chữ
![](/style library/images/FontTSmall.png)
![](/style library/images/FontTLage.png)
(CTT-Đồng Nai) - Bệnh viện Đồng Nai – 2 vừa phối hợp với Trung tâm Giáo dục sức khỏe DiaB tổ chức chương trình đào tạo nhằm cung cấp những kiến thức bổ ích cho các y, bác sĩ và điều dưỡng các khoa về vấn đề dinh dưỡng và bệnh lý.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/cee598e3233bc078469434166d929839-2024-08-12.10-21-17.jpg)
Đông đảo cán bộ, y, bác sĩ của bệnh viện tham gia buổi đào tạo
Đông đảo cán bộ, y, bác sĩ của bệnh viện tham gia buổi đào tạo
BS CKI Trần Vũ Lan Hương, chuyên gia Nội tiết - dinh dưỡng, cố vấn chuyên môn DiaB đã chia sẻ với hơn 70 bác sĩ, điều dưỡng về chủ đề dinh dưỡng ứng dụng.
Qua đó, các bác sĩ, điều dưỡng đã được trang bị những kiến thức dinh dưỡng chuyên sâu. Không chỉ dừng lại ở lý thuyết, buổi đào tạo còn diễn ra các hoạt động thực hành bổ ích, giúp mọi người tự tin hơn trong việc tư vấn và xây dựng chế độ ăn phù hợp cho bệnh nhân.
Trung tâm Giáo dục Sức khỏe DiaB là trung tâm tư vấn và hướng dẫn thay đổi lối sống, tư vấn chế độ dinh dưỡng, vận động và cải thiện sức khỏe tinh thần dành cho bệnh nhân mắc bệnh mạn tính như đái tháo đường, mỡ máu, huyết áp cao…
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/cee598e3233bc078469434166d929839-2024-08-12.10-21-13.jpg)
Chuyên gia chia sẻ về chế độ dinh dưỡng đối với bệnh nhân đến các y, bác sĩ Bệnh viện Đồng Nai – 2
Chuyên gia chia sẻ về chế độ dinh dưỡng đối với bệnh nhân đến các y, bác sĩ Bệnh viện Đồng Nai – 2
Từ tháng 4-2024, Bệnh viện Đồng Nai – 2 đã phối hợp với Trung tâm nhằm nâng cao hơn nữa nhận thức của bác sĩ, điều dưỡng, bệnh nhân về chế độ dinh dưỡng đối với từng bệnh cụ thể. Việc điều chỉnh chế độ dinh dưỡng phù hợp với sức khỏe giúp bệnh nhân tránh được những biến chứng và tình trạng trở nặng do bệnh tật gây ra.
Bảo Ngọc