(CTT-Đồng Nai) Ngày 26-7, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh tổ chức Lễ Tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại chùa Tỉnh Hội (phường Hiệp Hòa, thành phố Biên Hòa).
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/a677fcbbdd3e178fba3a5e27f4a4a2f3-2024-07-26.15-13-37.jpg)
Tăng, ni cùng đại diện chính quyền địa phương và các tầng lớp Nhân dân dâng hương, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại chùa Tỉnh Hội (phường Hiệp Hòa, thành phố Biên Hòa)
Tăng, ni cùng đại diện chính quyền địa phương và các tầng lớp Nhân dân dâng hương, tưởng niệm Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại chùa Tỉnh Hội (phường Hiệp Hòa, thành phố Biên Hòa)
Tại buổi lễ, Phó trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy Phạm Thị Kim Chung cùng đại diện các sở, ngành của tỉnh, thành phố Biên Hòa và 500 tăng ni và phật tử đại diện cho 7,3 ngàn tăng ni cùng 1 triệu tín đồ Phật giáo trong tỉnh đã tham dự lễ.
Trong chương trình, các đại biểu đã cùng dâng hương, mặc niệm tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Phật giáo.
Tại lễ tưởng niệm, lãnh đạo Phật giáo Đồng Nai khẳng định và tri ân vai trò, đóng góp của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trên con đường phát triển của đất nước. Đồng thời, lãnh đạo Phật giáo Đồng Nai nhấn mạnh, tăng, ni, tín đồ Phật giáo Đồng Nai luôn tin tưởng vào sự lãnh đạo của Đảng, điều hành của Nhà nước và tiếp tục thực hiện đường hướng của Giáo hội Phật giáo Việt Nam: Đạo pháp - Dân tộc - Chủ nghĩa xã hội, góp phần xây dựng đất nước.