Huyện Long thành có 3 khu dân cư đạt chuẩn kiểu mẫu
- Cập nhật 14/11/2023 18:36
- Lượt xem : 284
- Xem với cỡ chữ
![](/style library/images/FontTSmall.png)
![](/style library/images/FontTLage.png)
(CTT-Đồng Nai) - Vừa qua, xã Long Phước, H.Long Thành tổ chức lễ công bố khu dân cư nông thôn ấp Đất Mới đạt chuẩn nông thôn mới kiểu mẫu và Ngày hội Đại đoàn kết dân tộc.
![](/TinTucHinhAnh/dongnai/969f4adfde97937c8a6ce6cbf90a9e87-2023-11-14.18-35-57.jpg)
UBND Huyện Long Thành trao tặng số tiền của tỉnh cho ấp Đất Mới
UBND Huyện Long Thành trao tặng số tiền của tỉnh cho ấp Đất Mới
Thời gian qua, ấp Đất Mới đã có nhiều mô hình, cách làm sáng tạo trong xây dựng nông thôn mới; thực hiện các công trình hạ tầng giao thông. Điển hình như vận động nhân dân và các nguồn đóng góp hơn 1 tỷ đồng sửa chữa, nâng cấp đường giao thông; vận động nhân dân gắn thùng rác cặp thực hiện phân loại rác tại nguồn… Từ sự nỗ lực này, UBND huyện đã ra quyết định công nhận khu dân cư nông thôn mới ấp Đất Mới đạt chuẩn kiểu mẫu.
Dịp này, UBND huyện trao bảng công nhận khu dân cư nông thôn mới ấp Đất Mới đạt chuẩn kiểu mẫu, đồng thời UBND tỉnh trao tặng số tiền 200 triệu đồng.
Tính đến nay, H.Long Thành có 3 khu dân cư kiểu mẫu. Dự kiến trong năm nay thẩm định thêm 4 khu.
Phan Anh