Thứ 6 - 26/02/2016
Màu đỏ Màu xanh nước biển Màu vàng Màu xanh lá cây
Trả lời câu hỏi của bạn đọc: Ngô Triệu Duy (thành phố Biên Hòa)

​Nội dung câu hỏi:

“Kính gửi UBND tỉnh. Năm 1999 tui có mua đất và xây dựng nhà ở. Tại địa chỉ 8/9D, tổ 1, khu phố 4, phường Quang Vinh. Tui có làm đơn xin tách thửa và cấp quyền sử dụng đất được UBND phường Quang Vinh thông báo không làm được do đất nằm trong quy hoạch. Đến nay đã được 24 năm dự án vẫn chưa được thực hiện. Theo luật đất đai mới hiện nay không biết gia đình tui có thể được cấp quyền sử dụng đất không?."

UBND thành phố Biên Hòa có ý kiến trả lời tại Công văn số 5342/UBND-THNC ngày 08/4/2024 như sau:

Ngày 26/03/2024, UBND phường Quang Vinh đã làm việc trực tiếp với ông Ngô Triệu Duy tại địa chỉ: 8/9D, tổ 1, khu phố 4, phường Quang Vinh, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.

Qua làm việc với ông Ngô Triệu Duy, ghi nhận ý kiến của ông như sau:

Về nguồn gốc đất: Đất do ông Đỗ Văn Lưu sử dụng và được cấp Biên nhận đăng ký đồng loạt năm 1997. Đến năm 1999 ông Lưu chuyển nhượng cho gia đình ông Ngô Triệu Duy (giấy tay) diện tích khoảng 100,0m2. Trong quá trình sử dụng, đến năm 2005 gia đình ông Duy có chuyển nhượng cho một người khác sử dụng diện tích khoảng 55,0m2 . Do đó, hiện tại gia đình ông Ngô Triệu Duy còn khoảng 45,0m2 .

Với thông tin như trên, căn cứ khoản 1, điều 4, Quyết định số 35/2022/QĐ-UBND ngày 29/08/2022 của UBND tỉnh Đồng Nai thì trường hợp sử dụng đất của gia đình ông Ngô Triệu Duy không đủ điều kiện tách thửa đất và cấp giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất (diện tích khoảng 45,0m2) .​

CTTĐT

Atlas tỉnh Đồng Nai

Cổng TTĐT Chính phủ

Số lượt truy cập

Save Conflict. Your changes conflict with those made concurrently by another user. If you want your changes to be applied, click Back in your Web browser, refresh the page, and resubmit your changes.Trong ngày:
Tất cả:

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "CTT-Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.g​ov.vn" khi ​phát hành lại thông tin từ các nguồn này.​

ipv6 ready

Chung nhan Tin Nhiem Mang