Thứ 6 - 26/02/2016
Màu đỏ Màu xanh nước biển Màu vàng Màu xanh lá cây
Trả lời câu hỏi của bạn đọc: Lê Khắc Khang (TP.Thủ Đức, TP.HCM)

​Nội dung câu hỏi:

“Kính gửi: Sở GTVT Tỉnh Đồng Nai (Tôi gửi góp ý qua website không được!)

Đồng Kính gửi: Văn phòng UBND Tỉnh, HĐND Tỉnh Đồng Nai

Tôi thường đi tuyến đường TP.HCM - Đồng Nai trên trục lộ QL1A và nhận thấy có biển báo hạn chế tốc độ 50Km/h áp dụng cho cầu vượt tại ngã 3 Vũng Tàu (Hướng Biên Hòa đi TP.HCM) là chưa phù hợp. Trước đây, khi xe máy được lưu thông trên cầu cùng các phương tiện tham gia giao thông khác thì việc hạn chế tốc độ 50km/h, tôi cho là phù hợp. Tuy nhiên, hiện tại xe máy đã không được phép lưu thông trên cầu thì việc bỏ hạn chế tốc độ 50km/h mà nên áp dụng hạn chế tốc độ tương đương cho cả tuyến nội đô là 60km/h sẽ phù hợp hơn.

Vậy tôi kính gửi thông tin phản ánh này đến Sở GTVT tỉnh Đồng Nai nội dung trên để có giải pháp xử lý phù hợp. Xin trân trọng cám ơn!

P/s: Rất nhiều xe bị phạt vì lỗi chạy quá 50km/h khi lưu thông qua cầu vượt, trong khi 2 đầu cầu thì hạn chế tốc độ ở mức 60km/h."

Sở Giao thông vận tải có ý kiến trả lời tại Công văn số 3244/GTVT-QLKCHTGT&ATGT ngày 08/7/2024 như sau:

- Nội dung ý kiến của bạn đọc Lê Khắc Khang gửi trên Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai liên quan đến việc phản ánh biển báo hạn chế tốc độ tại khu vực cầu vượt ngã tư Vũng Tàu thuộc tuyến Quốc lộ 1 trên địa bàn thành phố Biên Hòa. Hiện nay, Khu Quản lý đường bộ IV đang quản lý và khai thác đối với đoạn tuyến nói trên. Do đó, ngày 19/6/2024, Sở Giao thông vận tải có Văn bản số 2954/SGTVT-QLKCHTGT&ATGT gửi Khu Quản lý đường bộ IV về việc chuyển câu hỏi, ý kiến của bạn đọc Lê Khắc Khang gửi trên Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai để Khu Quản lý đường bộ IV rà soát, xử lý.

- Ngày 25/6/2024, Khu Quản lý đường bộ IV đã chủ trì phối hợp với Ban ATGT tỉnh, Phòng Cảnh sát giao thông để tổ chức kiểm tra xử lý nội dung kiến nghị. Theo đó, căn cứ tình hình thực tế, các bên thống nhất giữ hiện trạng tổ chức giao thông đoạn cầu vượt Ngã tư Vũng Tàu đến khu vực Trạm thu phí cầu Đồng Nai, không điều chỉnh lại như đề xuất kiến nghị của Ông Lê Khắc Khang. Tuy nhiên, để tăng cường nhận diện cho người điều khiển phương tiện, các bên thống nhất đề nghị Khu Quản lý đường bộ IV xem xét bổ sung một số nội dung sau:

* Hướng Phải tuyến (Tp.Hà Nội đi Tp.Hồ Chí Minh):

+ Tại Km1871+000: Bổ sung biển P.127 “Tốc độ tối đa cho phép 70Km/h" để chuyển tiếp tốc độ phương tiện từ ngoài khu vực đông dân cư sang giới hạn tốc độ 50km/h tại Km1871+150.

+ Tại Km1871+750 (lối từ Hầm chui Ngã ba Vũng Tàu): Bổ sung biển P.127 “Tốc độ tối đa cho phép 50Km/h" tại dải phân cách giữa (đảo trồng cây).

+ Tại Km1871+800: Điều chỉnh Biển P.131. “Cấm đỗ xe" thành Biển P.130 “Cấm dừng xe và đỗ xe".

* Hướng trái tuyến (Tp.Hồ Chí Minh đi Tp.Hà Nội):

+ Tại Km1873+000: Bổ sung biển P.127 “Tốc độ tối đa cho phép 70Km/h" để chuyển tiếp tốc độ phương tiện từ ngoài khu vực đông dân cư sang giới hạn tốc độ 50km/h tại Km1872+100.

+ Tại Km1872+100: Bổ sung biển P.127 “Tốc độ tối đa cho phép 50Km/h" tại dải phân cách giữa (đảo trồng cây).

+ Tại Km1872+000: Điều chỉnh Biển P.131. “Cấm đỗ xe" thành Biển P.130 “Cấm dừng xe và đỗ xe".

+ Tại Km1871+770: bổ sung Biển P.127 “Tốc độ tối đa cho phép 50Km/h" nhắc lại tại điểm bắt đầu lên cầu vượt.

Theo báo cáo của Khu Quản lý đường bộ IV, hiện nay đơn vị này đã hoàn tất lắp đặt các biển báo nêu trên.

CTTĐT

Atlas tỉnh Đồng Nai

Cổng TTĐT Chính phủ

Số lượt truy cập

Trong ngày:
Tất cả:

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐỒNG NAI

Cơ quan chủ quản: Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Nguyễn Kim Long – Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Đồng Nai.
Địa chỉ: Số 02 đường Nguyễn Văn Trị, phường Thanh Bình, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai.
Điện thoại: (0251).3847292.
Ghi rõ nguồn "Cổng Thông tin điện tử tỉnh Đồng Nai" hoặc "CTT-Đồng Nai" hoặc "www.dongnai.g​ov.vn" khi ​phát hành lại thông tin từ các nguồn này.​

ipv6 ready

Chung nhan Tin Nhiem Mang